

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini

HAKI ZA MTUMIAJI WA USAFIRI WA ARDHINI

Mtumiaji wa Usafiri Ardhini ni abiria anayesafiri kwenye bus la masafa marefu, bus la mijini (daladala), taxi, pikipiki za magurudumu mawili na matatu, pamoja na treni ya abiria. Pamoja na haki nyingine abiria wakati wote awapo safarini ana haki zifuatazo:-

1. Haki ya Usalama.
2. Haki ya kupata Mahitaji Muhimu.
3. Haki ya kupewa Taarifa.
4. Haki ya Kuchagua.
5. Haki ya Kusikilizwa.
6. Haki ya Kulipwa Fidia.
7. Haki ya kusafiri katika Mazingira Salama.
8. Haki ya Kuelimishwa.
9. Haki ya Kugomea Huduma au Bidhaa zisizokidhi viwango.

MAWASILIANO

LATRA CCC, S.L.P 14154, Dar es Salaam

Simu: + 255 222 127410

Barua Pepe: barua@latracc.go.tz

Tovuti: www.latracc.go.tz

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini

WAJIBU WA MTUMIAJI WA USAFIRI ARDHINI

WAJIBU wa abiria au mtumiaji wa huduma za usafiri ardhini ni pamoja na kutimiza yafuatayo.

- 1.** Kulinda Usalama wa Maisha na Mali yake awapo kwenye chombo chochote cha usafiri. (Kemea mwendo hatari).
- 2.** Dai tiketi mtandao kwenye mabasi ya masafa marefu na mabasi ya mijini.
- 3.** Tumia simu ya kiganjani au nyenzo nyingine kukata tiketi mtandao wakati wa safari.
- 4.** Tafuta na jipatie mahitaji muhimu ya usafiri.
- 5.** Toa taarifa kwa vyombo vya usalama au **LATRA** pale unapona viashiria hatarishi vya usalama.
- 6.** Chagua aina ya chombo cha kusafiria.
- 7.** Sikiliza maelekezo yanayotolewa na Mamlaka zilizopewa jukumu la kuhakikisha abiria wanasafiri salama.
- 8.** Dai fidia pale ambapo umepata hasara ukiwa kwenye chombo cha usafiri.
- 9.** Tunza mazingira ya chombo unachosafiria na barabara.
- 10.** Kujiilemisha Juu ya Haki na Wajibu wako.
- 11.** Kataa huduma zisizokidhi viwango vya ubora na usalama.

MAWASILIANO

LATRA CCC, S.L.P 14154, Dar es Salaam

Simu: + 255 222 127410

Barua Pepe: barua@latracc.go.tz

Tovuti: www.latracc.go.tz